UVLED, wato, UV light diode, nau'in LED ne. Babban guntu LED ce mai ƙarfi tare da guntu mai ƙarfi na LED tare da wani ƙayyadaddun kaso na 200nm zuwa 450nm. Babban ka'idodin UVLED sune maki masu zuwa: 1. Na'urar fitarwa ta UVLED: Ƙarshen wutar lantarki na kullin PN ya ƙunshi wani yuwuwar shinge. Lokacin da ingantaccen ƙarfin wutar lantarki ya ragu, yawancin loda a cikin P da N yankunan suna yada zuwa ɗayan ɓangaren. Saboda yawan ƙaura na lantarki ya fi yawan ƙaura na acupoint na iska, adadi mai yawa na lantarki ya bazu zuwa yankin P, yana samar da allura na mai ɗaukar tsiraru na yankin P. Wadannan electrons suna haɗuwa daga kogon akan farashi, kuma makamashin da aka samu a lokacin hadawa yana fitowa a cikin nau'i na makamashin haske. Wannan shine ka'idar PN knot glow. 2. Ingantacciyar fitowar hasken UVLED: Gabaɗaya ana kiran ƙimar ƙimar juzu'i na waje na ɓangaren, shine ƙimar ƙididdigewa na ciki na ɓangaren da kuma samfurin ingancin ɓangaren. 3. Halayen gani na UVLED: UVLED yana ba da babban haske monochrome tare da babban rabin-nisa. Yayin da tazarar makamashi na semiconductor ke raguwa tare da zafin jiki, tsayin tsayin tsayin da yake fitarwa yana ƙaruwa tare da hauhawar zafin jiki kuma yana ƙaruwa tare da hauhawar zafin jiki. 4. Halayen kimiyyar zafin jiki na UVLED: A ƙarƙashin ƙaramin halin yanzu, haɓakar zafin LED ba a bayyane yake ba. Idan yanayin zafin muhalli ya yi girma, babban tsayin daka na UVLED zai zama ja, haske zai ragu, kuma daidaituwar haske da daidaito za su zama matalauta. 5. Rayuwar UVLED: Aikin dogon lokaci na UVLED zai haifar da tsufa, musamman ga UVLEDs masu ƙarfi, matsalar lalata haske ta fi tsanani. Lokacin auna rayuwar UVLED, bai isa ba don amfani da lalacewar hasken azaman rayuwar UVLED. Ya kamata a yi amfani da shi don ƙayyade rayuwar LED tare da kashi na UVLED attenuation kashi. Akwai halaye da yawa na UVLED, amma babban taƙaice shine abubuwan da suka biyo baya: 1. Babu sauran ƙarfi-greenhouse sakamako 2. Yana taimakawa wajen kare muhalli 3. Kasa mai dogaro da aiki ba tare da gurbacewa ba 4. Ainihi sauri 5. Ɗaki na warke 6. Samfuran suna da aiki na musamman 7. Sadaukar kuzari 8 Wanke da sauƙi 9 Adana fili 1 Mai girma 1 Ƙaramin kayayyaki na 12. Bambancin hanya, daidaitawa, maye gurbin samfur da sauri. Saboda da yawa halaye da halaye na UVLED, shi ya aza harsashi ga daga baya amfani da UV solidification.
![UVLED Kimiyya UVLED yana da waɗannan Halayen 1]()
Mawallafi: Tianhui -
Ru’uwan ƙaru
Mawallafi: Tianhui -
Masu aikin UV Led
Mawallafi: Tianhui -
Ruwi
Mawallafi: Tianhui -
UV LED
Mawallafi: Tianhui -
UV Led diode
Mawallafi: Tianhui -
Masu aiki a UV Led diodes
Mawallafi: Tianhui -
Alƙalata UV
Mawallafi: Tianhui -
UV LED
Mawallafi: Tianhui -
UV LED