Sau da yawa ina sauraron abokan ciniki cewa ana buƙatar tushen hasken sanyi. LED shine tushen haske mai sanyi? A zahiri, ana gane UVLED azaman tushen sanyi, amma ba yana nufin an ba da hasken sanyi ba. Ta fuskar kimiyya, ya kamata a fahimci tushen hasken sanyi cewa bai kamata ya samar da tsayin infrared ba, saboda infrared wavelengths zai haifar da tsarin kwayoyin halitta na kayan da aka lalata don ƙara makamashi, wanda ya sa injin ya tashi, wanda ya dogara A wannan lokaci. UVLED's ultraviolet wavelengths ne in mun gwada da guda, wanda ba ya samar da infrared raƙuman ruwa, don haka ana kiran shi tushen sanyi. Muhimman halaye na UVLED sune: 1. Smallaramin ƙara, UVLED shine ainihin ƙaramin guntu da aka tattara a cikin resin epoxy, don haka yana da ƙarami kuma yana da haske sosai. 2. Amfanin wutar lantarki yayi ƙasa sosai, kuma amfanin wutar UVLED yayi ƙasa sosai. Gabaɗaya magana, ƙarfin aiki na UVLED shine 2-3.6V. Yanayin aiki na yanzu shine 0.02-0.03A. Wato: ba ya wuce 0.1W na wutar lantarki da yake cinyewa. 3. Rayuwa mai tsawo. A ƙarƙashin madaidaicin halin yanzu da ƙarfin lantarki, rayuwar sabis na UVLED na iya kaiwa sama da sa'o'i 20,000. 4. Babban haske da ƙananan adadin kuzari ba dumama ba ne, amma dangane da fitilun mercury, zafin jiki ya ragu sosai. 5. Kariyar muhalli, UVLED an yi shi da kayan da ba mai guba ba. Ba kamar fitilun da ke ɗauke da mercury ba, yana iya haifar da gurɓata yanayi. A lokaci guda, UVLED kuma ana iya sake yin fa'ida. 6, mai ƙarfi da ɗorewa, UVLED gaba ɗaya an haɗa shi cikin resin epoxy, ya fi ƙarfin kwararan fitila da bututun kyalli. Babu wani sashi maras kyau a jikin fitilar, wanda ke sa UVLEDs ke cewa ba shi da sauƙin lalacewa. A halin yanzu, UVLED hakika “tushen haske ne mai sanyi”, amma “tushen haske mai sanyi” ba ƙaramin kalori ba ne. Siffar tushen hasken sanyi shine kusan dukkanin sauran makamashin da suke canzawa zuwa haske, hasken sauran tsawon raƙuman ruwa kaɗan ne, kuma hasken zafi yana da ɗan ƙaranci.
![[Tsarin Hasken Sanyi] UVLED na Daga Tushen Sanyi? 1]()
Mawallafi: Tianhui -
Ru’uwan ƙaru
Mawallafi: Tianhui -
Masu aikin UV Led
Mawallafi: Tianhui -
Ruwi
Mawallafi: Tianhui -
UV LED
Mawallafi: Tianhui -
UV LED diode
Mawallafi: Tianhui -
Masu aiki a UV Led diodes
Mawallafi: Tianhui -
Alƙalata UV
Mawallafi: Tianhui -
UV LED
Mawallafi: Tianhui -
UV LED